Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Sharuɗɗa (Ko Mafi Kyau Duk da haka, Manufofin 2023!)

Ɗaga hannunka idan kuna yin shawarwari kowace shekara! Yanzu, ɗaga hannunka idan kun kiyaye su bayan makon farko na Janairu! Me game da Fabrairu? (hmmm, ina ganin an ɗaga hannu kaɗan)

Na sami wasu ƙididdiga masu ban sha'awa game da ƙuduri nan. Yayin da kusan kashi 41% na Amurkawa ke yin ƙudiri, kashi 9 cikin ɗari ne kawai ke samun nasara wajen kiyaye su. Ga alama kyakkyawa mara kyau. Ina nufin, me ya sa har da damuwa? Har ila yau Strava ya sanya ranar 19 ga Janairu “Ranar Quitters,” ranar da mutane da yawa suka fice daga cimma kudurinsu.

To, me muke yi? Ya kamata mu bar yin shawarwari kowace shekara? Ko muna ƙoƙari mu zama kashi 9% waɗanda suka yi nasara? Na yanke shawarar wannan shekara don yin ƙoƙari don 9% (Na sani, kyakkyawa mai girma) kuma ina gayyatar ku ku kasance tare da ni. Mataki na farko a gare ni shine in zubar da kalmar "ƙuduri" don kaina kuma in matsa zuwa samar da manufofi don 2023. Ƙaddamar da kalma, bisa ga Kamus na Britannica, shine "aikin neman amsa ko mafita ga rikici, matsala, da dai sauransu." A gare ni, wannan yana jin kamar ni matsala ce da ke buƙatar gyara, ba mai ban sha'awa sosai ba. Ba mamaki mutane basa cika kudurinsu. Manufar, a cikin guda ƙamus, an bayyana shi da “wani abu da kuke ƙoƙarin yi ko cimmawa.” Wannan ya fi dacewa da aiki da inganci a gare ni. Ba ni da matsala da za a gyara ni, amma mutum ne wanda zai iya ci gaba da ingantawa. Wannan canjin tunani game da yadda nake son fara sabuwar shekara yana taimaka mini in sami ingantacciyar hanyar shiga 2023.

Tare da wannan sabon hangen nesa da mai da hankali kan maƙasudai, ga tsarin tsare-tsare na don ƙaddamar da 2023 mai kwazo, mai da hankali, da zurfafawa:

  1. Na farko, Ina toshe lokaci a watan Disamba akan kalanda na don tunani da saita manufa. A wannan shekara, na toshe rabin yini don wannan aikin. Wannan yana nufin an kashe imel na, wayata ta yi shiru, ina aiki a sarari tare da rufaffiyar ƙofa, kuma na sanya do not disturb (DND) akan saƙonnin nan take. Ina ba da shawarar aƙalla sa'o'i biyu da aka keɓe don wannan aikin (awa ɗaya kowace don ƙwararru da mai da hankali).
  2. Na gaba, na waiwaya baya ga kalanda na, imel, burina, da duk abin da na shiga, cim ma, da sauransu a cikin shekarar da ta gabata. Tare da blank takarda ko buɗaɗɗen takarda akan kwamfuta ta, na lissafta:
    1. Abubuwan da na fi alfahari da su da/ko na sami babban tasiri (menene manyan nasarorina?)
    2. babban hasarar (waɗanne manyan damar da aka rasa, kurakurai, da/ko abubuwan ban cim ma ba?)
    3. lokutan koyo mafi girma (a ina na fi girma? menene mafi girma lokacin hasken fitila a gare ni? Wane sabon ilimi, ƙwarewa, ko iyawa na samu a wannan shekara?)
  3. Sannan na sake duba jerin nasarori, rashin nasara, da koyo don neman jigogi. Akwai wasu nasarorin da suka yi fice a gare ni? Ya sami babban tasiri? Zan iya ginawa daga wannan? Shin akwai jigo a cikin asarar? Wataƙila na lura cewa ban ɓata isasshen lokacin tsarawa ba kuma hakan ya haifar da rasa lokacin ƙarshe. Ko kuma ban yi hulɗa da manyan masu ruwa da tsaki ba kuma samfurin ƙarshe ba shine abin da abokin ciniki ke so ba. Ko wataƙila na ji ya kone saboda ban ɗauki isasshen lokaci don kula da kai ba ko kuma ban samu cim ma aikin da ya fi damun ni ba. Bayan nazarin abubuwan da kuka koya, zaku iya lura cewa jerin gajeru ne kuma kuna son ƙarin ƙarin lokaci akan haɓaka ƙwararru. Ko kuma kun koyi sabuwar fasaha da kuke son ɗauka zuwa mataki na gaba.
  4. Da zarar na gano jigon, sai in fara tunani ta hanyar canje-canjen da nake so in yi a sabuwar shekara kuma na juya wannan zuwa manufa. Ina son amfani da Abubuwan burin SMART model don taimaka mini crafting wannan. Ina ba da shawarar ba fiye da manufa ɗaya ba (ko ƙuduri idan kuna son tsayawa tare da waccan kalmar) ta fasaha da manufa ɗaya da kaina. Akalla don farawa. Yana kiyaye shi mai sauƙi da sarrafawa. Idan kun kasance maƙasudin-pro (ko wanda ya ci nasara), to bai wuce jimlar biyar don sabuwar shekara ba.
  5. Yanzu da na sami burin (s), na gama, daidai? Tukuna. Yanzu da kuna da burin, kuna buƙatar sanya shi mai dorewa. A gare ni, mataki na gaba shine ƙirƙirar tsarin aiki tare da matakai masu mahimmanci a hanya. Ina bitar manufar kuma na lissafa duk takamaiman ayyukan da nake buƙatar cim ma don cimma ta a ƙarshen 2023. Sannan na buga waɗannan ayyukan akan kalanda. Ina tsammanin yana da taimako don ƙara waɗannan ayyuka aƙalla kowane wata (makowa ya fi kyau). Ta wannan hanyar cimma burin ku yana raguwa zuwa ƙananan gungu kuma kuna iya yin bikin waɗannan abubuwan ci gaba akai-akai (wanda ke da kuzari sosai). Alal misali, idan ina ƙoƙarin faɗaɗa dandalin sada zumunta na, zan iya yin posting akan kalanda na don saduwa da sabon mutum ɗaya a mako kuma in gabatar da kaina. Ko kuma idan ina so in koyi sabon kayan aikin software, Ina toshe minti 30 akan kalanda na mako-mako don koyon wani ɓangaren kayan aikin.
  6. A ƙarshe, don tabbatar da wannan da gaske mai dorewa, Ina raba burina tare da aƙalla wani mutum ɗaya wanda zai iya taimaka mini ya ba ni alhakin cim ma abin da na yi niyyar yi a farkon shekara.

Ina yi muku sa'a a kan burin ku (ko kudurori) tafiya don 2023! Ci gaba da zama mai sauƙi, mai da hankali kan wani abu da kuke sha'awar, kuma ku ji daɗi da shi! (kuma ina yi mani sa'a, an saita zaman tunani/maƙasudi na don Disamba 20, 2022).