Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Dauki Mataki akan Sabuntawar ku

Lokaci ya yi da za a ɗauki mataki don tabbatar da an rufe ku

Don karanta wannan shafi a cikin wasu harsuna, yi amfani da menu na "Zaɓi harshe". Wannan yana saman shafin.
Don yin wannan, danna kan "En Español" da kuma danna kan "En Español".

Colorado Medicaid ta sake farawa sabuntawa

Colorado ta sake fara bitar cancantarta na shekara-shekara don mutanen da suka yi rajista a cikin Health First Colorado (Shirin Medicaid na Colorado) da Tsarin Kiwon Lafiyar Yara Plus (CHP+).

A lokacin COVID-19 na gaggawa na lafiyar jama'a (PHE), gwamnatin tarayya ta gaya wa jihohi cewa kada su yi watsi da kowa, kuma za ku iya kiyaye lafiyar ku ta Farko ta Colorado ko CHP + ko da ba ku da inganci.

PHE ta ƙare ranar 11 ga Mayu, 2023. Jihohi na komawa aiki na yau da kullun. Wannan yana nufin duk membobi za su bi ta tsarin sabuntawa don ganin ko har yanzu kun cancanci Kiwon Lafiya ta Farko ko CHP +.

Sabuntawa: Abin da kuke buƙatar sani

Health First Colorado da CHP+ sun fara aika sanarwar sabuntawa ga membobi a cikin Afrilu 2023. Idan kun ƙaura a cikin shekaru uku da suka gabata, sabunta bayanan tuntuɓar ku. Idan Lafiya ta Farko Colorado da CHP+ ba su da imel ɗin ku, lambar waya da adireshin ku, ba za su iya sanar da ku lokacin da lokacin sabuntawa ya yi ba.

Ba duk membobi ne za a sabunta su a lokaci guda ba. Za a yada tsarin a cikin watanni 14. Wasu membobi za a sabunta ta atomatik bisa bayanin da Jiha ke da shi. Sauran membobi zasu buƙaci tafiya ta tsarin sabuntawa.

Idan kun kasance auto-sabunta

  • Za ku sami wasiƙa makonni da yawa kafin lokacin sabunta ku yana mai cewa an sabunta ɗaukar lafiyar ku.

Hakanan kuna iya karɓar wasiƙa bayan an sabunta ku kuna tambayar ko bayanin kuɗin ku daidai ne. Dole ne ku amsa wannan wasiƙar don ci gaba da cancantar ɗaukar hoto.

Idan kun kasance ba auto-sabunta

  • Kuna buƙatar shiga cikin tsarin sabuntawa don ganin ko har yanzu kun cancanci Kiwon Lafiya na Farko ko CHP +.
  • Za ku sami fakitin sabuntawa a cikin wasiku da kan layi a co.gov/peak kimanin kwanaki 60-70 kafin ku ranar sabuntawa.
  • Za ku sami sanarwa game da sabunta ku a cikin wasiku. Idan kun yi rajista don sanarwar lantarki, za ku kuma sami:
    • Sanarwar Imel
    • Sanarwa da saƙon rubutu
    • Tura sanarwar (idan kuna da app na Health First Colorado)
  • Dole ne ku cika, ãyã, kuma dawo da fakitin sabuntawar ku ta ranar sabuntawar ku. Kuna iya mayar da shi ta wasiƙa. Ko kawo shi ga sashen ayyukan ɗan adam na gundumar ku. Hakanan zaka iya cike fakitin sabuntawa akan layi a co.gov/peak. Ko kuma a kan Health First Colorado app.

Ta yaya zan san lokacin sabuntawata ya ƙare?

Lafiya ta Farko Colorado za ta aiko muku da fakitin sabuntawa makonni da yawa kafin ranar sabunta ku. Za su aika a cikin wasiku ko zuwa imel ɗin ku. Imel ɗin zai gaya maka duba akwatin saƙo na PEAK. Idan kun yi amfani da Health First Colorado app, kuma kun shiga don tura sanarwar, za ku sami sanarwar sanar da ku lokacin da lokaci ya yi don ɗaukar mataki.

Koyi yadda za a nemo ranar sabuntawa

Menene hanyoyi daban-daban don cikewa da dawo da fakitin sabuntawa?

Tsarin Sabuntawa - Ɗauki Mataki:

Kada ku yi kasadar tazara a cikin ɗaukar hoto na Medicaid! Bi waɗannan matakai guda uku:

  1. Sabunta bayanin tuntuɓar ku

Yana da sauri da sauƙi don sabunta adireshinku, lambar waya, da imel ɗinku. Kuna iya sabunta bayananku ta ɗayan waɗannan hanyoyin:

  1. Cika kuma ãyã fakitin sabuntawarku

Health First Colorado za ta aika fakitin sabuntawa ko dai a cikin wasiku ko zuwa imel ɗin ku. Zai gaya muku ku duba akwatin saƙonku na PEAK makonni da yawa kafin ranar sabunta ku.

Idan kun yi amfani da Health First Colorado app, kuma kun shiga don tura sanarwar, za ku sami sanarwa lokacin da lokacin ɗaukar mataki ya yi.

Sabuwar bukata: Dole ne ku sanya hannu kan sabuntawar ku kuma ku ƙaddamar da shi. Kuna iya ƙaddamar da shi akan layi ko aika imel zuwa cikin kwanan wata a cikin fakitin. Dole ne ku yi wannan ko da ba ku da wasu canje-canje.

  1. Koma fakitin sabuntawa

Aika sako ko kawo fakitin sabuntawa zuwa gare ku Sashen sabis na ɗan adam na ƙaramar hukuma ta ranar ƙarshe na sabunta ku. Hakanan zaka iya kammala fakitin sabuntawa akan layi a co.gov/peak ko a kan Health First Colorado app.

FAQ

  • Lafiya ta Farko Colorado za ta aiko muku da fakitin sabuntawa makonni da yawa kafin ranar sabunta ku. Za su aika a cikin wasiku ko zuwa imel ɗin ku. Imel ɗin zai gaya maka duba akwatin saƙo na PEAK. Idan kun yi amfani da Health First Colorado app, kuma kun shiga don tura sanarwar, za ku sami sanarwar sanar da ku lokacin da lokaci ya yi don ɗaukar mataki. Koyi yadda ake nemo ranar sabuntawa

Za ku sami fakitin sabuntawa a cikin wasiku. Zai zo a cikin ambulan mai kama da wannan.

  • Bincika duk bayanan da ke cikin fakitin.
  • Gyara duk wani bayani da ba daidai ba.
  • Idan kuna buƙatar ba da kowane takaddun, tabbatar kun haɗa shi.
  • Shiga da Shafin Sa hannu na Sabuntawa a cikin fakitinku.
  • Mayar da fakitin zuwa ranar da aka ƙare akan wasiƙar.

Idan ba ku sake cancanta don Kiwon Lafiya ta Farko ko CHP+ ba, kuna iya neman wasu ɗaukar hoto. Kuna da iyakataccen adadin lokaci don yin wannan. Lokacin da za ku nemi sabon ɗaukar hoto shine "lokacin yin rajista na musamman. "

Sauran zaɓuɓɓukan ɗaukar hoto sun haɗa da:

  • Rufewa ta hannun mai aikin ku. Bincika tare da su don koyo game da zaɓuɓɓuka, ƙa'idodi da lokacin ƙarshe.
  • Rufewa ta hanyar inshorar lafiyar ɗan uwa. Wannan yana nufin mata ko iyaye, idan kun kasance 25 ko ƙasa.
  • Rufe ta hanyar Haɗa don Lafiyar Colorado. Wannan babbar kasuwa ce ta inshorar lafiya ta Colorado. Kuna iya cancanta don taimakon kuɗi don rage farashin kuɗin ku.
  • Don samun taimako na kyauta don yin rajista a Haɗin kai don kewayon Lafiyar Colorado, yi magana da ƙwararren mataimaki. Kuna iya magana da su akan layi. Ko kuma a kira su a 855-752-6749. Masu amfani da TTY ya kamata su kira 855-346-3432.
  • Tallace-tallace ta hanyar Medicare: Wannan ga mutane masu shekaru 65 ko sama da haka. Ko kuma mutanen kasa da shekaru 65 da wasu nakasassu ko cututtukan koda na ƙarshe.
    • Idan kuna buƙatar taimako don nemo tsari, kira Shirin Taimakon Inshorar Lafiya na Jihar Colorado (Colorado SHIP). Shirin taimakon Medicare ne. Kira su a 888-696-7213.
  • Rufewa don aiki ko tsohon soja, sojan ruwa, ko sabis na iska ta hanyar Tricare (aiki) ko VA (tsofaffin sojoji).

Idan ba ku cancanci ba saboda kun rasa ranar ƙarshe don amsawa, za ku iya sake nema Lafiya ta Farko Colorado.

 

Idan kun rasa ranar sabuntawar ku, ba za ku ƙara samun ɗaukar hoto na Farko na Kiwon Lafiya ko CHP+ a ƙarshen lokacin sabunta ku ba.

Kwanaki 90 bayan da kuka rasa ɗaukar hoto ana kiran ku a lokacin sake tunani. A wannan lokacin, ana iya sake duba cancantar ku idan kun ba da sabon bayani. Ko kuma idan kun shigar da sabuntawar ku a makare.

A lokacin sake dubawa, zaku iya ba da sabuntawar ku da sauran abubuwan da ake buƙata ga gundumar ku. Hakanan zaka iya ƙaddamar da waɗannan abubuwan ta hanyar PEAK. Zai bayyana azaman abu akan jerin abubuwan yi a cikin PEAK.

Idan ba ku ƙaddamar da waɗannan abubuwa a cikin kwanakin 90 na asarar ɗaukar hoto ba, kuna buƙatar cika sabon aikace-aikacen don ganin ko kun cancanci Kiwon Lafiya na Farko ko CHP +.

Ee, koyaushe ana ba ku damar ɗaukaka shawara game da ko kun cancanci ɗaukar hoto. “Ƙara” yana nufin ka gaya wa wani gunduma ko jami’in jaha cewa ba ku yarda da yanke shawara ba, kuma kuna son ji. Bi matakan da ke cikin wasiƙar ku game da yadda ake neman ƙara.

Zaka kuma iya sake neman Health First Colorado ko CHP+.

Aikace-Aikace

Duba yadda fakitin sabuntawar samfurin yayi kama:

Ƙara koyo game da tsarin sabuntawa:

Nemo taimako game da sabuntawar ku daga rukunin yanar gizo:

  • Ka tafi zuwa ga colorado.gov/apps/maps/hcpf.map don nemo wurin aikace-aikacen ko ofishin Sashen Sabis na Jama'a kusa da ku. Hakanan zaka iya samun ofishin Sashen Sabis na Jama'a kusa da ku tare da wannan hanyar haɗin yanar gizon.
  • Kuna buƙatar sanya lambar ZIP a ciki. Sannan taswirar za ta nuna manyan shafuka uku mafi kusa da ku.

Yadda ake sabunta bayanan tuntuɓar ku da abubuwan zaɓin sadarwa:

Bayani game da Haɗa don Kiwon Lafiyar Colorado (idan ba ku cancanci samun Lafiya ta Farko Colorado):

Samun ƙarin taimako daga Sashen Sabis na Jama'a. Suna iya taimakawa da abubuwa kamar taimakon abinci, dumama gidanku, da neman aiki. Ƙara koyo:

Kuma kamar kullum, muna nan don taimakawa! Idan kuna da tambayoyi, da fatan za a kira mu a 800-511-5010.

Faɗakarwa na zamba

Idan kuna da Lafiya ta Farko ko CHP+, masu zamba na iya yi muku hari. Suna iya yin hakan ta hanyar saƙonnin rubutu da kiran waya. Masu zamba kuma suna yin niyya ga mutanen da ke neman Health First Colorado ko CHP +.

Scammers so:

  • Ka ce an soke ɗaukar hoto na lafiyar ku. Ko kuma yi barazanar soke shi.
  • Tambaye ku:
    • kudi, katin kiredit ko bayanin asusun banki
    • kudin shiga ko bayanin ma'aikata
    • ka full lambar tsaro

Lafiya ta Farko Colorado da CHP + may:

  • Tambaye ku don sabunta bayanin ku akan PEAK. Ko tare da sashin sabis na ɗan adam na gundumar ku.

Lafiya ta Farko Colorado da CHP + ba zai taɓa kasancewa ba:

  • Nemi kuɗi, katin kiredit, ko bayanin asusun banki
  • Nemi cikakken lambar tsaro na ku
  • Tambaye ka ka ɓoye sirrin sadarwa daga wasu
  • Ka ce kana cikin matsalar shari'a

Bayar da zamba

Kuna iya ba da rahoton zamba zuwa ga Sashen Kariya na Babban Lauyan Masu Amfani.