Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

CPR da AED Wayar da kai

An ba ni izini ta Ƙungiyar Zuciya ta Amirka don koyar da tallafin rayuwa na asali da darussan farfadowa na zuciya (CPR). CPR shine, bisa ga bayanin American Zuciya Association, "hanyar ceton rai na gaggawa da aka yi lokacin da zuciya ta daina bugawa." Ni ma'aikaci ne na yanzu tare da Colorado Access don horar da ma'aikata akan CPR. Saboda ni kasancewa a cikin gida, Colorado Access ya kafa sahihanci, sayayya, da amincewa tsakanin ma'aikatan da ke shiga.

Tun daga 2015, burina shine in tabbatar da cewa mutane sun fahimci mahimmancin CPR. Na koyar da darussa a Alabama, Oregon, kuma yanzu Colorado, gami da CPR, na'urar defibrillator mai sarrafa kansa (AED), da taimakon farko. Ban taɓa yin aiki da kamfani don tallafawa horon CPR ba. Alƙawarin tabbatar da cewa ma'aikatanmu suna da ilimin da ya dace da fahimta don yuwuwar ceton rayuwar wani a yanayin kama bugun zuciya kwatsam ga manya, yara, da jarirai abu ne mai ban mamaki.

  • Muna da shirin takaddun shaida na CPR na cikin gida wanda ke taimakawa a sabunta lasisi da takaddun shaida na farko. Wannan kwas wata hanya ce ta riƙe manyan hazaka da ƙarfafa ainihin ƙimar mu na ƙware, amana, haɗin gwiwa, ƙirƙira, bambance-bambance, daidaito, da haɗawa (DE&I), da tausayi.
  • Wannan kwas ɗin ya girma har ya haɗa da ƙungiyar gaba ɗaya don tabbatar da cewa duk ma'aikata sun shirya don farfado da wanda aka azabtar da kyau.
  • Ƙungiyar koyo da haɓaka ta kuma haɗa da AED a cikin babban ginin ofis.

Abin takaici, na gudanar da CPR akan mutane biyu saboda kama kwatsam na zuciya da matsalolin numfashi. Ina matukar alfaharin cewa suna raye sosai a yau saboda matakin da na dauka nan take, ta yin amfani da dabarun da aka ba ni a cikin horon takaddun shaida na CPR.

Idan kai ma'aikaci ne wanda bai ɗauki wannan kwas ba, don Allah yi haka saboda wannan muhimmiyar fasaha ce ta ceton rai don sani a kowane yanayi. Kuna iya zama yanke shawara don ceton ran wani.

Na gode wa Colorado Access da ƙungiyar ilmantarwa da haɓaka don kawo wannan dama ga ƙungiyar. Wannan hakika babban wurin aiki ne!

Shin kuna sha'awar ɗaukar kwas ɗin CPR ko AED? Nemi wanda kusa da ku nan da kuma nan.