Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Bada Gashi Na

Wigs sun kasance a kusa na dogon lokaci. Amfaninsu na farko shine don kare kawunan Masarawa na dā daga matsanancin zafi, da kuma taimaka wa Masarawa na dā, Assuriyawa, Helenawa, Finisiya, da Romawa su yi bukukuwa masu muhimmanci. An kuma yi amfani da su ta hanyar maza masu fada a ji a Burtaniya da Turai a karni na 16. Yawancin matan Yahudawa Yahudawa masu aure suna sanye da wigs tun shekarun 1600. A yau, mutane suna sa wigs don dalilai masu yawa - don gwada sabon salon gashi na wucin gadi; don kare gashin kansu daga lalacewa; ko don yaƙar asarar gashi daga alopecia, konewa, chemotherapy don ciwon daji, ko wasu yanayin lafiya.

A cikin tarihi, wigs an yi su da gashin ɗan adam, amma wasu kayan kuma, kamar fiber leaf leaf da ulu. A yau, gashin wigs ana yin su ne da gashin ɗan adam ko gashin roba. Yana kashe lokaci mai yawa da kuɗi don yin wig ɗaya kuma yana ɗaukar gashi mai yawa; sa'a, yana da sauƙi fiye da alama don ba da gudummawar gashi.

Ba na tsammanin na san wani wanda ya girma wanda ya ba da gashin gashi, amma na tuna da labarin makulli na soyayya kuma ina tunanin zai yi kyau sosai don yin hakan wata rana - kuma yanzu ina da! Na ba da gudummawar gashin kaina sau uku don taimakawa yin gashin gashi ga majinyata. A gare ni, hanya ce mai sauƙi don taimaka wa mutane mabukata. Ina rajista a matsayin mai ba da gudummawar gabobi, Na ba da gudummawar jini sau da yawa lokacin da na sami damar, kuma ina buƙatar aske gashina aƙalla sau ɗaya a shekara, don haka me zai hana in yi wani abu mai dacewa da wannan kuma?

Na yi bincike mai yawa a kan kungiyoyi a karo na farko da na shirya don ba da gudummawar gashi. Ina so in tabbatar da cewa na bayar da gudummawa ga wani wuri mai daraja wanda ba zai cajin masu karɓa na wig ɗin su ba. A ƙarshe na sami damar ba da gudummawar gashi 10 Kyawawan Tsawon Pantene a cikin 2017, da kuma wani inci takwas a cikin 2018. Sun daina karbar gudummawa a 2018, kuma tsakanin bikin aure na (wanda aka jinkirta kuma ya canza sau da yawa saboda cutar ta COVID-19) da kasancewa ƴar amarya a bukukuwan aure na abokai da yawa, na kuma dakata akan bada gudummawa. Jiran ya biya, kodayake - a cikin Janairu 2023 na ba da gudummawar inci 12 ga Yaran Masu Rashin Gashi! Burina na ba da gudummawar gashi na huɗu shine aƙalla inci 14.

Yana da kyauta don ba da gudummawar gashin ku, amma tun da wigs suna da tsada sosai don yin, yawancin kungiyoyi za su karbi gudunmawar kuɗi tare da ko maimakon gashi. Ko da yake za ku iya kayi babban sara da kanka, Na fi son in bar wannan ga ƙwararrun masu gyaran gashi don su iya tsara gashin kaina da kyau bayan adadin gudummawar ya fito. Wasu kungiyoyi suna haɗin gwiwa tare da wuraren gyaran gashi na gida, wasu kuma na musamman game da yadda za a yanke gudummawar (wata ƙungiyar da na yi la'akari da ita ta nemi a raba gashi zuwa sassa hudu, don haka za ku aika da wutsiyoyi hudu maimakon ɗaya), amma kuna iya. Hakanan je zuwa kowane salon - kawai sanar da su cewa kuna yin gudummawa da farko, kuma ku tabbata sun yanke gashin ku don gudummawar lokacin da ya bushe. Yawancin, idan ba duka ba, ƙungiyoyi ba za su karɓi rigar gashi ba (kuma yana iya zama m ko ɓata idan kun aika wasiƙar gashi mai laushi)!

Da zarar kana da wutsiya ɗinka, idan ba ka je wurin salon abokin tarayya wanda zai aika maka gashinka ba, yawanci kana buƙatar aika wasiƙar gashi a cikin kanka. Kowace kungiya tana da buƙatun aikawasiku daban-daban - wasu suna son gashi a cikin ma'aikacin kumfa, wasu suna so a cikin jakar filastik a cikin ma'ajin kumfa - amma duk suna buƙatar cewa gashin ya bushe kuma ya bushe kafin aikawa.

Kungiyoyin Bayar da Gashi

Idan kuna shirye don yankewa, tabbatar da duba gidan yanar gizon ƙungiyar da kuka zaɓa idan buƙatun su sun canza!

Sauran Sources

  1. nationaltoday.com/international-wig-day
  2. myjewishlearning.com/article/rubutun-gashi-ga-matan-masu-aure/
  3. womenshealthmag.com/beauty/a19981637/wigs/
  4. apnews.com/article/lifestyle-beauty-and-fashion-hair-care-personal-care-0fcb7a9fe480a73594c90b85e67c25d2
  5. insider.com/yadda-wigs-ana-yi-daga-bayar-gashi-2020-4
  6. businessinsider.com/ bada-gashi-ga-saka-abin da- kuke-bukatar-sani-2016-1