Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Fall

An kafa (a kwance) akan ainihin abubuwan da suka faru…

Akwai ɗan lokaci a ƙarshen faɗuwa, lokacin da yawancin ganye suka faɗi daga rassan su kuma suna rataye a kan titin titi ko a cikin magudanar ruwa, wani wuri - yana kallon busasshe, crunchy, da gajiya - lokacin da kuka fahimci cewa faɗuwar hakika ta rufe ƙofar. duk da haka wani lokacin bazara. Kuma dangane da lokutan yanayi na shekara, wannan shine lokacin canzawa… Kuma gutter bai kusan girma babba ba, don ganye, kamar reshen reshe na itacen auduga.

Hakanan akwai ɗan lokaci lokacin da kuke zaune kan kujera a Fantastic Sam's, kuma kuka kalli gashin da aka yanke yana fadowa a cinyar ku kuma kuna jin kamar dole ne ya kasance na wani - saboda babu yadda kanku zai riƙe da madaurin launin toka da yawa. Kuma dangane da lokutan rayuwa, wannan shine lokacin canji… an yi su, mai yiwuwa, in ba haka ba an rasa.

Don haka, na zauna a kan benci ba da nisa da ganyen da ya faɗi ba, sararin sama mai raɗaɗi yana rataya a cikin sanyi na Nuwamba, ina tunanin gashin launin toka a cinyata tun daga safiyar wannan safiya da kuma hanyar da ban bi a rayuwata ba, sau ɗaya, shekaru da yawa da suka gabata. Waɗannan koyaushe cikakke ne, hanyoyin da ba a bi ba, saboda ba su taɓa samun damar zama ƙasa ba - kuma tunani yawanci ya fi soyayya fiye da gaskiya. Ba wai na ji tsufa a lokacin ba; amma na daina jin ƙuruciya. Wani wuri, daidaiton rayuwata ya haifar da sabon yanayi; kuma iskar kaka ta tura cikin sanyi a kunci na.

Lokacin bazara zuwa faɗuwa shine canji mai faɗi a cikin lokutan mu, saboda shine mafi gurɓata ta hangen nesa fiye da sauran. Babu jerin da aka taɓa kammalawa a lokacin bazara; hunturu koyaushe yana zuwa da sauri; kuma a tsakanin akwai palettes masu ɗaukaka da zurfin shuɗin bishiyoyin bishiyoyi akan 'yan makonni na sararin sama. Sannan ganyen ya faɗi, sararin sama ya faɗi, da iska - sau ɗaya a kan fata - ya zama mai cizo fiye da kira. Mutum ne kawai don jin baƙin ciki a cikin ganyen da ya faɗi kuma ku yi mamakin wanene gashin kansa ya faɗi launin toka a ƙafafunku. Mutum ne kawai ya yi fatan ƙarin lokaci a kan yanayi. A wannan lokacin, na ji cewa akwai abubuwa da yawa da ba zan taɓa yi ba, fiye da abubuwan da ba zan taɓa yi ba.

Sai wani abin mamaki ya faru. Wata mota ta wuce, kusa da ƙofar, kuma kamar yadda ta yi, ganyayen da ke cikin magudanar sun kama fargabar da ke gudana. Sun yi kururuwa kamar yara a kan abin hawa kuma sun hau iska daga gefen hanya zuwa cikin iska, inda suka kama babban iska, wanda ya ɗaga su sama da haka, a kan titi da saman rufin, zuwa wani wuri sabo , tafiya ce mai ɗorewa da birgewa. Kuma na gane cewa kakar su bata kare ba. Ya kasance, ta hanyoyi da yawa, fara kawai; da wuraren da kawai za su iya gani daga reshen su makonni kaɗan da suka gabata sun zama wurare da lokutan da suka gudu. Iska ta daina jin sanyi a kunci na; ya tashi da yiwuwar, kuma an dauke ni.

Kuma ko da yake na tabbata kashi 98% duk hasashe ne, zan ci gaba da wannan a matsayin wani ɓangare na ƙwaƙwalwar ajiyata, ko ta yaya. Lokacin da nake tsaye don tafiya, akwai wata mota, wani gust, da kuma wasu gungun ganye da aka saki akan iska. Suka tashi suna rawa suna murna cikin farin ciki; kuma yayin da na ƙarshe na gungu ya kai sama zuwa cikin iska mai taɓarɓarewa, ya tsaya na ɗan lokaci - an dakatar da shi cikin lokaci da sarari - ya juyo, ya ba ni saurin lumshe ido da murmushi… kafin hawa iska zuwa wani wuri a nesa wanda a kakar da ta kasance ba ta kasance ba fãce tabo a sararin sama.

An la'ane lokutan yanayi. An haife mu ne don hawan iska.