Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Ranar Uba 2022

Wannan Ranar Uba za ta kasance wani abu na musamman a gare ni domin zai kasance karo na farko da zan iya yin bikin da taken “Baba.” An haifi ɗana Elliott a watan Janairu na wannan shekara, kuma ba zan iya yin alfahari da halayensa na neman bincike da kuma basirar da yake koyo ba (kamar murmushi, birgima da zaune!).

Wannan lokacin Ranar Uba ya ba ni damar yin tunani a kan rawar da nake takawa a wannan shekarar da ta gabata. A zahiri, 2022 ya cika da abubuwan ban mamaki, amma kuma gwaji masu wahala da daidaita salon rayuwa. Lokacin fuskantar irin waɗannan canje-canje masu mahimmanci na rayuwa, yana da mahimmanci a bincika kan kanku da lafiyar hankalin ku. Ga wasu shawarwari na ƙwararru da na bincika waɗanda suka ji daɗi a cikin tafiya ta ta uba. Ko da kai ba uba ba ne ko kuma ba ka yi shirin zama uba ba, ina tsammanin ra'ayoyin da aka bayyana a cikin waɗannan shawarwari sun shafi kowane canji a yanayin rayuwa.

  1. Damuwar iyaye gaskiya ce; ko da yake ba za ku iya zama a shirye don kowace matsala ba, za ku iya daidaitawa da koyo a hanya2. Ni babban mai son yin shiri ne a gaba, kuma ko da yake na karanta duk littattafan tarbiyyar yara, har yanzu akwai abubuwan da suka ba ni mamaki. Samun tunanin haɓaka shine mabuɗin, tare da fahimtar cewa ba lallai ne ku zama cikakke a komai ba.
  2. Nemo tallafi a tsakanin wasu, ko daga abokai, dangi, ko shiga sabuwar ƙungiyar tallafin uba2. Na sami babban tsarin tallafi daga dangi da abokai waɗanda suma ubanni ne. Idan kuna buƙatar sabis na tallafi, Taimakon Taimakon Ƙasa na Duniya yana da layin kira/rubutu (800-944-4773) da ƙungiyar tallafi ta kan layi.3. Kar ku manta, koyaushe kuna iya neman taimakon ƙwararru daga masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali kuma1.
  3. Idan ba iyaye ɗaya ba ne, kada ku yi sakaci da dangantakar ku da abokin tarayya2. Dangantakar ku da su za ta canza, don haka sadarwa akai-akai yana da mahimmanci don raba tunanin ku, bayyana ra'ayoyin ku, da kuma gudanar da sabbin ayyuka/abubuwa. Ko da yake ba koyaushe nake zama kamiltattu a tattaunawa ba, ni da matata koyaushe muna ƙoƙarin mu gaya wa juna game da tallafin da muke bukata.
  4. Kar ku manta da ɗaukar lokaci don kanku da abubuwan da kuke jin daɗi1. Ɗaukar sabon matsayi baya nufin dole ne ka rasa ko wanene kai. Ina ganin yana da mahimmanci ka ɗauki ɗan lokaci don kanka kuma ka tabbata kana yin wani abu da kake jin daɗi; ko mafi kyau kuma, yi wani abu da kuke jin daɗi tare da yaranku. Ɗaya daga cikin abubuwan da na fi so a kwanakin nan shine ciyar da ɗana kwalban sa yayin sauraron wasanni na baseball a rediyo.

Lokacin da na gama buga wannan, Elliott yana kururuwa a ɗayan ɗakin saboda baya son sauka don barcinsa, duk da cewa ya ci gaba da hamma kuma a fili ya gaji. A irin waɗannan lokuta, ko kai sabon uba ne ko kuma kawai kewaya rayuwa ta lokatai da yawa na rollercoaster, Na ga yana taimaka wa kanku don samun alheri mai yawa, da kuma kula da ƙananan lokutan duk lokacin da kuka sami dama.

Happy Ranar Uba 2022!

 

Sources

  1. Asibitin Emerson (2021). Sabbin Iyaye da Lafiyar Hankali - Nasiha 8 don Kasance da Lafiyaorg/articles/sababbin-baba-da-haifiyar-lafiya
  2. Lafiyar Hankali Amurka (ND) Lafiyar Hankali da Sabon Uba. org/lafin hankali-da-sabon-uba
  3. Tallafin Bayan haihuwa na Duniya (2022). Taimako ga Baba. net/samun-taimako/taimakon-ga uba/