Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Makon Lambun Kasa

Na girma, na tuna kallon kakana da mahaifiyata suna ciyar da sa'o'i a gonar. ban samu ba. Yana da zafi, akwai kwari, kuma me yasa suka damu sosai game da ciyawa? Na kasa gane yadda, bayan sa'o'i na aiki a lambun kowane karshen mako, har yanzu akwai ƙarin abin da suke son yi a ƙarshen mako mai zuwa. Ya zama kamar mai ban sha'awa, mai ban sha'awa, kuma ba lallai ba ne a gare ni. Kamar yadda ya bayyana, sun kasance a kan wani abu. Yanzu da na mallaki gida kuma na sami lambuna, sai na ga kaina na rasa lokaci yayin da nake ja da ciyayi, da yanke ciyayi, da nazarin wurin da aka sanya kowace shuka. Ina jiran kwanakin da nake da lokacin zuwa tsakiyar lambun, in yi yawo a cikin ruɗewa ina kallon duk yuwuwar gonar tawa.

Sa’ad da ni da mijina muka ƙaura zuwa gidanmu, lambun ya cika da kayan daisi. Sun yi kyau da farko, amma ba da daɗewa ba sai ya fara kama da muna ƙoƙarin shuka dajin daisy. Ba ni da masaniyar yadda za su iya cin zarafi da tsayi. Na yi rani na farko a gidanmu ina tono, ja da yankan daisiy. A bayyane yake, daisies suna da "ƙarfi, tsarin tushen ƙarfi." Eh. Tabbas suna yi. A lokacin, ina aiki a kowace rana, ina yin tsere a cikin triathlons, kuma na ɗauki kaina a cikin babban tsari. Duk da haka, ban taɓa yin ciwo da gajiya ba kamar yadda na yi bayan na tono waɗannan daisies. Darasi da aka koya: aikin lambu aiki ne mai wuyar gaske.

Da na gama share min lambuna, sai na gane kamar zane ne a gare ni. Da farko yana da ban tsoro. Ban san irin shuke-shuken da za su yi kyau ba, waɗanda za su zama masu ɓarna, ko kuma idan rana a gidana na fuskantar gabas za ta soya su nan da nan. Wataƙila wannan ba kyakkyawan ra'ayi ba ne. A wannan lokacin rani na farko, na dasa murfin ƙasa mai yawa wanda, kamar yadda ya bayyana, zai iya ɗaukar lokaci mai tsawo don girma. Darasi da aka koya: aikin lambu yana buƙatar haƙuri.

Yanzu da ya kasance ƴan shekaru na girma, dasa shuki, da yankan, Ina ji kamar na ƙarshe koyon abin da ake buƙata don kula da lambun. Babu shakka, ga lambun, ruwa ne da rana. Amma a gare ni, haƙuri ne da sassauci. Lokacin da furanni da tsire-tsire suka haɓaka, sai na gane ba na son wurin sanyawa ko ma irin shuka. Don haka, tsammani me? Zan iya tono shukar kawai in maye gurbinsa da sabo. Abin da na gane shi ne babu hanya madaidaiciya zuwa lambu. Ga mai son kamala kamar ni, wannan ya ɗauki ɗan lokaci kafin a gane shi. Amma wa nake kokarin burgewa? Tabbas, ina son lambuna ya yi kyau don mutanen da ke wucewa su ji daɗinsa. Amma da gaske abu mafi mahimmanci shine ina jin daɗinsa. Ina koyan cewa zan sami ikon sarrafa wannan lambun. Amma mafi mahimmanci, Ina jin kusanci da kakana marigayi fiye da yadda nake da shekaru. Ina da furanni a cikin lambuna wanda mahaifiyata ta dasa daga gonarta, kamar yadda kakana ya saba yi mata. Don inganta shi, ɗan shekara huɗu ya nuna sha'awar aikin lambu. Ina zaune da shi ina dasa furannin da zai zabo don karamin lambun nasa, sai na ji kamar ina tafe da wata soyayyar da kakana ta koya min sannan inna. A cikin kiyaye lambun mu da rai, Ina kiyaye waɗannan mahimman abubuwan tunawa da rai. Darasi da aka koya: aikin lambu ya wuce dasa furanni kawai.

 

Source: gardenguides.com/90134-plant-structure-daisy.html