Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Yin Godiya

Idan ka zo gidana, abin da za ka fara gani idan ka shiga ƙofar shine Mr. Turkey. Kuna iya yaba wa tunanin kirki na ɗan shekara 2.5 don wancan. Mr.Turkiyya tana da kyan gani a halin yanzu, sai dai wasu fuka-fukai. A cikin watan Nuwamba, zai kara samun gashin tsuntsu. A kowane gashin tsuntsu, zaku sami kalmomi kamar "mama," "dada," "Play-Doh," da "pancakes". Ka ga Mr. Turkiyya turkey mai godiya ce. Kowace rana, yaro na yana gaya mana abu ɗaya da yake godiya. A ƙarshen wata, za mu sami turkey cike da gashin fuka-fuki wanda ya ƙunshi duk abubuwan da ɗana ya fi so. (Bayanai na gefe: Ina fata zan iya ɗauka don wannan ra'ayin. Amma a zahiri ya fito ne daga @busytoddler akan Instagram. Idan kuna da yara, kuna buƙatar ta a rayuwar ku).

Hakika, ɗana ya yi ƙaranci sosai don ya fahimci ma’anar godiya da gaske, amma ya san abin da yake so. Don haka idan muka tambaye shi "me kuke so?" kuma ya amsa da " filin wasan," mu ce masa "ka gode da filin wasan ka." Yana da ainihin kyakkyawan ra'ayi mai sauƙi, idan kuna tunani game da shi; zama mai godiya ga abubuwan da muke da su da abubuwan da muke so. Koyaya, yana iya zama da wahala ga mutane, gami da ni, su tuna. Don wasu dalilai, yana da sauƙi a sami abubuwan da za ku yi korafi akai. A wannan watan, ina yin aikin mayar da koke-koke na zuwa godiya. Don haka maimakon “ugh. Yaro na yana jinkirta lokacin kwanciya barci kuma. Duk abin da nake so in yi shi ne in huta da kaina na minti ɗaya," Ina aiki don canza wannan zuwa "Ina godiya da wannan ƙarin lokacin don yin hulɗa da ɗana. Ina son cewa yana jin kwanciyar hankali tare da ni kuma yana so ya zauna tare da ni. " Nace ina aikatawa wannan? Domin ko kadan hakan baya zuwa da sauki. Amma na koyi cewa canjin tunani da gaske na iya yin abubuwan al'ajabi. Shi ya sa ni da mijina muke son koya wa yaranmu godiya tun suna ƙanana. Al'ada ce. Kuma yana da sauƙin faɗuwa daga ciki. Don haka wani abu mai sauƙi kamar zagayawa akan tebur lokacin abincin dare da faɗin abu ɗaya kawai da muke godiya shine hanya mai sauri ta gwada godiya. Ga dana, kowane dare amsa iri ɗaya ce. Ya yi godiya don "ba mama marshmallows." Ya yi wannan sau ɗaya kuma ya ga ya faranta min rai, don haka abin da yake godiya a kowace rana ke nan. Tunatarwa ce cewa za mu iya godiya ga ko da mafi sauki abubuwa. Kuma ba ni marshmallows saboda ya san yana sa ni farin ciki? Ina nufin, zo. Yayi dadi. Don haka, ga tunatarwa, ga kaina da ku, don samun abin da za mu yi godiya a yau. Kamar yadda haziƙi Brené Brown ya ce, "Rayuwa mai kyau tana faruwa lokacin da kuka tsaya kuma kuna godiya ga lokutan yau da kullun waɗanda yawancin mu kawai ke motsawa don ƙoƙarin neman wannan lokacin na ban mamaki."

*Na gane gatata na samun abubuwa da yawa da zan yi godiya. Fatana shi ne mu sami aƙalla abu ɗaya, babba ko ƙarami, don yin godiya ga kowace rana.