Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Ranar yanar gizo mai aminci

Intanet ya yi nisa tun daga 1983. Kowane shekaru goma ya jagoranci bil'adama don samun ƙarin bayani a hannunsu fiye da yadda za a yi tsammani zai yiwu, tare da sauri sauri, ƙananan na'urori, da ƙarin zaɓuɓɓukan yadda muke samun damar wannan bayanin kuma zaɓi raba. bayanan sirrinmu.

Intanet ba ta tafi; a haƙiƙa yana haɓaka har ya ƙara nutsar da mu cikinsa tare da ayyuka kamar metaverse. Ana haɓaka sabuwar al'ada gaba ɗaya don yin aiki, wasa, cuɗanya, har ma da rayuwar dijital gaba ɗaya. Kuna iya siyan ƙasa, gina gidaje, har ma da siyar da samfuran ku a cikin madaidaicin jigilar da ke daidai da ku a cikin duniyar gaske. Akwai ƙididdiga 3.24 biliyan yan wasa a duk duniya waɗanda suke da matukar farin ciki a tsammanin biranen gamer zama gaskiya. Mun tafi tun daga ƙuruciyar Intanet har zuwa ƙuruciyarta.

Kuma kamar yadda yake tare da duk abin da ya girma, dole ne a kafa sabbin dokoki da ilimi kuma a sanar da su. "Don karkatar da wannan mahimman abubuwan biyu shine a daidaita - don kafa ƙafa ɗaya cikin tsari da tsaro, ɗayan kuma cikin hargitsi, yuwuwa, girma, da kasada." – Dr. Jordan Peterson.

Haɓaka manufa na yuwuwa, girma, da kasada wanda ma'anar ke bayarwa: ba tare da horo ba, 'yanci na ƙirƙira da tunani mai ƙirƙira za su sha wahala.

Kamar yadda yake tare da duk girma tun daga ƙuruciya, nauyi ne kai tsaye na iyaye su ɗora ɗabi'a da kuma ba da kariya. Tun yana ƙuruciya, yana da mahimmanci a bambance tsakanin gaskiyar kama-da-wane da ainihin gaskiyar, saita iyakokin lokaci don yin wasa da jin daɗi a duniyar kama-da-wane da samun horo don cimma burin mutum a duniyar gaske.

Yana da mahimmanci don saita ikon tsaro akan na'urori kamar kulawar iyaye, saita iyakokin lokaci, amintaccen binciken burauza, kariyar URL, da kare kulawar mai gudanarwa akan na'urori. Sadarwa daga iyaye yana da mahimmanci don koya wa matasa game da cin zarafi ta yanar gizo, mafarauta, phishing, amintattun kalmomin shiga, amintaccen adana keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayanan ku, hankalin hankali, da mahimmancin sarrafa tsaro.

Duk da yake yana da matuƙar mahimmanci ga iyaye don sadarwa duk abubuwan da ke sama zuwa ga yaran su, intanet ba za ta taɓa zama lafiya gaba ɗaya ba, kuma ba ainihin duniya ba. Idan ba ka saba da ɗaya daga cikin abubuwan da ke sama ba, alhakinka ne ka ilimantar da kanka kan ka'idojin haɗin gwiwa, don haka za ka iya fara sadarwa har ma da abubuwan da ke tattare da kiyaye intanet a wuri mafi aminci.

Shirye-shirye | Ranar Intanet mai aminci a Amurka

Yadda Ake Kiyaye Yarona A Intanet - YouTube

Mafi kyawun Software Kula da Iyaye 2022 | Top Goma Reviews