Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Lokacin da Mafi yawan Mutane Sukayi Dama, Na tafi BAR!

Ina rubuta hannun hagu. Na goge hakora na hagu. A wasu lokutan ina cin hannun hagu. Amma ni ba mai hannun hagu ne na gaskiya ba. NA ZABI zama na hagu.

Mahaifina mai ban mamaki ya kasance "hagu" kamar yadda ake samu. Yana amfani da almakashi na musamman; yana rubutawa da hannunsa yana jujjuyawa (Ina tsammanin zan iya ganin abin da yake rubutawa). Akwai abubuwan da zai iya yi da hannun dama, amma saboda ya kasance ya buge shi tun yana ƙarami, mai yiwuwa saboda a zamaninsa, gaba ɗaya baya baya ne ya zama “kudupaw”. Ina mamakin cewa bai bunkasa matsalar magana ba.

Don zama mai ba da hannu, kun bambanta. Al'ada ce dabam. Kuma dangane da lokacin da kuka girma, ana iya ɗaukar ku na musamman, na musamman; ko kuma a nisance shi, wanda aka kore, aka yi masa ba'a. Na girma a cikin lokaci na musamman, na musamman, don haka na zaɓi na zama na hagu. NA ZABI.

Kafin ma na fara makaranta, na riga na nuna alamun “rikicewa”. Zan motsa cokali mai yatsu daga hannu ɗaya zuwa wancan a lokacin cin abincin dare, zan goge gashina da duk hannun da ya ɗauki goga. A bayyane na yi launin launi da duk abin da hannun da ke kusa da shi. Iyayena sun damu. Mene ne idan na yi ƙoƙarin koyan rubutu da hannu biyu kuma wannan ya rage min hankali a makaranta? Don haka, sun zaunar da ni don yin magana da ni. Ina ma iya tuna hirar har zuwa yau. Zaune akan gwiwowin mahaifina, tare da fitar da kujera daga teburin cin abinci (da alama inda muke son yin taron dangi), mahaifiyata tana zaune a kujera kusa da mu, ta jingina da gaba don ta iya kallon ni ido kamar yadda muke yayi magana. Sun gaya min cewa ina buƙatar ɗaukar hannu (ba su bayyana dalilin ba har sai da na girma, suna tsammani sun ɗauka ba zan fahimta ba). Don haka tare da dabarar yaro, na yanke shawarar zama hagu. Kun ga, mahaifiyata tana hannun dama, haka ma kanwata babba. Mahaifina yana hannun hagu. Ba na son shi kaɗai a cikin dangi, don haka na zaɓi har ma da dangin su fita. Ban san abin da nake shiga ba.

Ban gane ba za a sami matsaloli. Taɓa tawada ta sama sama da ƙasa hannunka saboda kun zaɓi nau'in alkalami mara kyau (ragowar hagu suna motsa hannayensu akan abin da aka rubuta). Waɗannan ƙaƙƙarfan zoben suna ɗora hannunku daga littattafan rubutu masu ɗauri. Ƙoƙarin daidaita kanku a cikin ƙaramin tebur a makaranta ko ɗakin taro a kwaleji, saboda kawai sararin rubutu yana samuwa yana fitowa daga hannun dama. Yin kujeru na kiɗa a cikin gidajen abinci, saboda ba kwa son yin karo da gwiwar hannu da wani yayin cin abinci. Dole ne ku yi "jugle mai zafi" saboda wani ya ba ku mug ɗin tare da riƙon hannun dama. Mousing a kan kwamfuta. Nemo kayan aiki na dama (ko a haƙiƙa), waɗanda mafi yawan lokutan suna kashe ƙarin kuɗi saboda "umarni na musamman." Marasa mahimmanci a cikin dukkan tsarin abubuwa? Tabbas. M ga waɗanda suke zaune tare da shi dare da rana? Don faɗi kaɗan. Dangane da yanayin zamantakewa, yana iya zama abin kunya a wasu lokuta (kodayake, ƙasa da ƙasa a kwanakin nan). Akwai ma yanayin da kasancewa hannun hagu na iya zama fa'ida, wanda shine inda na zaɓi in mai da hankali ga ci gaba a rayuwata (duba gefe, ko danna hanyoyin haɗin da na lissafa a ƙasa).

Na sauka da sauƙi. Bayan an zaɓe ni don zama na hagu, zan iya sauƙaƙe sauƙaƙe a yawancin yanayi inda lamarin yake. Wasu kuma ba sa’a bane. Mutane na dama ba sa gane yanayin da akwai “hannu a ciki,” kuma an koya wa yara daga ƙuruciya don daidaitawa da daidaitawa ba tare da tunanin hakan ba. Mu mutane ne masu son gaske a tsakiya waɗanda ke ganewa kuma suna godiya.

Yayin da muke bikin Ranar Hannun Hannun Hannu a ranar 13 ga Agusta, Lefties, Ina gaishe ku (da hannun hagu na shakka), kuma ina tare da ku cikin duka yabo da biki. Masu hannun dama, shiga tare da mu da manyan-biyar (tare da hannun hagu) na Hagu a cikin biki!

Kuma ka tuna:

"Hagu na hagu suna da daraja; suna ɗaukar wuraren da ba su dace da sauran ba." - Victor Hugo

"Idan rabin hagu na kwakwalwa yana sarrafa rabin dama na jiki to mutanen hagu ne kawai ke cikin hankalin da ya dace.” - Filayen WC

Abubuwa 25 Masu Ban Mamaki Game da Mutanen Hagu

Yaya Hannun Hagu? Nemo a cikin dakika 60!

A cikin shinge, menene ke ba masu hannun hagu gefen? Views daga yanzu da na baya