Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Ranar Iyaye Masu Aiki na Kasa

Samun yara da zama uwa shine mafi wuya, mafi ban mamaki, mai cike da zuciya, abu mai cin lokaci da na taɓa yi. Lokacin da na haifi ɗana na fari, na yi sa'a na iya fara aiki na ɗan lokaci don in sami isasshen lokaci a gida tare da shi. Yanzu da nake da yara biyu, gwagwarmayar daidaita rayuwar aiki da rayuwar mahaifiya ta karu. Mafi tsufana yana fama da matsalolin lafiya na yau da kullun, wanda ke buƙatar yawan ziyartar asibiti da alƙawuran likitoci. Na yi sa'a don samun ƙungiyar tallafi a wurin aiki da isasshen lokacin hutu don samun kulawar da yake buƙata. Amma ba duka abokaina ne suke da sa'a ba. Yawancin abokaina sun yi amfani da duk lokacin hutun da suke biya a hutun haihuwa. Lokacin da 'ya'yansu suka yi rashin lafiya, dole ne su gano ko za su iya yin hutun da ba a biya su ba, idan za su iya ko ta yaya za su iya yin aiki kusa da wani yaro marar lafiya, ko samun kulawar yara. Yawancinmu muna da makonni 12 kawai a gida don murmurewa daga haihuwa kuma mu kasance tare da sabon jariri, amma wasu abokaina sun sami damar ɗaukar makonni shida kawai.

Lokacin da na fara rubuta game da zama mahaifiya mai aiki, na yi tunani game da ja da ayyukan aiki da bukatun yarana; buga ranar ƙarshe da halartar tarurruka, yayin da ake naɗa wanki tare da yin abincin rana na ɗan ƙaramin yaro. Ina aiki daga nesa kuma, ko da yake ɗaya daga cikin 'ya'yana yana cikakken lokacin kulawar rana, ɗayan dana yana gida tare da ni. Ba zan yi ƙarya ba, Yana da yawa. Wasu kwanaki ina halartar taro da ɗana a kan cinyata, kuma wasu kwanaki yana kallon talabijin da yawa. Amma da na yi tunani game da kalmar "mahaifiya mai aiki," na fahimci cewa, ko da kuwa samun aikin biya "a wajen gida," duk uwaye (da masu kulawa) suna aiki. Yana aiki 24/7, ba tare da lokacin biya ba.

Ina tsammanin muhimmin batu na Ranar Iyaye Masu Aiki na Ƙasa wanda zan so in tunatar da kowa shi ne cewa kowace uwa mahaifiyar aiki ce. Tabbas, wasunmu suna da aiki a wajen gida. Wannan tabbas yana zuwa da abubuwa masu kyau da marasa kyau. Samun damar barin gidan, mai da hankali kan ayyukan aiki, da yin tattaunawa ta manya wani abu ne da na ɗauka a hankali kafin yara. Sabanin haka, ikon zama a gida, a cikin gumi na, wasa tare da yarona kuma abin jin daɗi ne na san yawancin uwaye suna sha'awar. Tare da kowane ɗayan waɗannan yanayi, duk da haka, ya zo irin wannan gwagwarmaya. Rashin yaranmu a ko'ina cikin yini, samun samun lokaci daga aiki don kai yara zuwa likita, ƙaƙƙarfan raira waƙa "The Wheels on Bus" na 853rd lokaci kafin tsakar rana, ko damuwa na samun isassun ayyuka don kiyaye ɗan jaririnku. nishadantarwa. Duk yana da wahala. Kuma duk yana da kyau. Don haka, a wannan rana don bikin uwaye masu aiki, ina ƙarfafa kowa da kowa ya tuna, duk muna aiki, ko a ciki ko wajen gida. Dukanmu muna yin iya ƙoƙarinmu. Kuma mafi kyawun mu ya isa.