Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Godiya Ga Kare Na

Ina son dabbobi tun ina yaro. A cikin shekaru 10 na farko na rayuwata, an saita ni in zama likitan dabbobi. Kuma ko da yake a ƙarshe na zaɓi hanyar sana'a ta dabam, ƙaunata ga dabbobi ba ta taɓa raguwa ba. Babbar soyayyata ita ce karnuka tun ina girma da su tun ina kuruciya. Tun daga kakannina har zuwa jikoki, koyaushe muna da karnuka a cikin iyali. Har yanzu ina dariya lokacin da na tuna da kakata tana zazzagewa karnukan abinci a ƙarƙashin tebur suna tunanin cewa ba wanda ya lura. Na yi sa'a da samun dangi cike da masoya kare, wadanda duk sun kasance suna lalata karnuka tun tsararraki.

Karnuka na iya koya mana abubuwa masu ban mamaki da yawa game da rayuwa, kuma kowane kare yana da nasu darussa a gare mu. Babu wani mutum na kare guda biyu da yake ɗaya kuma haka dangantakarmu da su. Karen mu na baya-bayan nan mai suna Titan kuma shi makiyayi ne na Jamus mai nauyin fam 90. Kuma ko da yake ya wuce ba zato ba tsammani a cikin Yuli 2022 daga matsalolin kiwon lafiya na kwatsam, babu wata rana da za ta yi hakan ba zan yi tunanin irin godiyar da na samu ba a rayuwata da kuma duk darussan da ya koya mani. .

Ina godiya ga Titan saboda dalilai da yawa, amma don suna kawai kaɗan…

Muna da alaƙa da ba za a iya musantawa ba. Yana iya yin rajista cikin sauƙi idan ni ko mijina muna cikin baƙin ciki ko kuma muna jin rashin lafiya, kuma ya kawo mana abin wasan da ya fi so (saboda idan hakan ya faranta masa rai, ya kamata mu faranta mana rai!). Titan ya ba da irin wannan abota, musamman da yake ina aiki daga gida kuma mijina ba ya. Ba wai kawai ya sa yin aiki daga gida ya rage zama kadai ba; ya kuma sanya shi cikin nishadi sosai. Yakan bi ni a cikin gidan kuma koyaushe yana nan kusa don yin tsutsa. A kwanakinmu na hutu, na dauke shi tare da ni duk inda aka yarda karnuka (e, har da Ulta!). Za mu yi balaguro na waje, mu yi tafiya a wurin shakatawa, har ma da gudanar da ayyuka. Za mu yi tafiya ta cikin motar Starbucks don yin kofi na kankara da ƙwararrun yara, kuma yana da wuya ya kalli barista har sai ya sami kofinsa, wanda ya sa kowa ya yi dariya. Ya kawo farin ciki sosai ga rayuwata!

Kula da Titan kuma ya ba ni manufa mai yawa. A matsayina na ƴaƴa ta zaɓin mace, kula da karnuka shine inda yawancin ƙaunata, kulawa, da kuzari na ke tafiya. Ina ɗaukar karnukana a matsayin yarana, kuma koyaushe ina ɗaukar su jarirai na. Kuma tun da Titan yana da hankali sosai kuma babban nau'in tuƙi, yana buƙatar horo mai yawa, kulawa, da aiki, kuma ya ba ni farin ciki sosai don samar masa da hakan. Zazzage shi da kula da shi shi ne jigon rayuwata amma na yi farin ciki da yin hakan saboda irin son da nake masa.

Titan ya sa ni aiki, halarta, da wasa. Ya koya mani cewa ba a ɓata lokacin tafiya a hankali da rataye a wurin shakatawa na sa'o'i. A koyaushe ina zama gal ɗin abin yi kuma Titan ya sa na rage gudu kuma in kasance. Za mu yi tafiya da wasa na sa'o'i kowace rana. A gida, za mu yi wasan ɓoye-da-nema, wasanin gwada ilimi, da ja da baya. A waje, za mu yi yawo cikin unguwa ko wurin shakatawa na shekaru da yawa, mu zauna a ƙarƙashin bishiyoyi don kallon squirrels mu karanta, kuma mu shakata. Titan ya koya mini in kasance a wurin, in rage gudu, in ƙara yin wasa, kuma ba koyaushe ba ne in kasance mai ƙwazo. Har yanzu ina son yin yawo sau da yawa cikin rana ta kuma ya zama wani sashe na yau da kullun na yau da kullun.

A sakamakon haka, Titan ya kula da ni da mijina sosai. Ya nuna ƙaunarsa ta wurin kusantar da mu koyaushe, musamman idan muna cikin balaguron waje; ya tsare kowa a kofar gida don tsaron lafiyarmu; kuma ya yi farin ciki sosai lokacin da muka dawo gida (ko da bayan 'yan mintoci kaɗan ne daga samun wasiƙar). Ina lalata karnuka na kuma zan ci gaba da ƙarfafa wasu suyi haka. Titan bazai buƙatar gado na Tempur-Pedic a kowane ɗaki ba, tafiye-tafiye na mako-mako zuwa kantin sayar da dabbobi, ko shirya kwanakin wasa amma ya cancanci hakan. Kuma yayin da ba zai sake kasancewa a nan ba, Ina sa ran in girmama shi ta hanyar lalata duk karnuka na nan gaba waɗanda har yanzu ban hadu da su ba.