Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Yi wani abu mai kyau

Bari mu fara da gaskiya—Ni kadangaru ne, ba irin dogo ko wata halitta mai sanyi ba. Don haka yayin da kwanaki ke raguwa kuma sanyin iska ke ƙara gani, sai na ƙara gajiya da raguwa sosai. Tun da yake wannan yana faruwa a kowace shekara, ina kama wani tsari a nan, kuma ina koya wa kaina yin shiri gaba don shirya abin da zai faru yayin da lambuna suka mutu kuma yanayin damina ya shiga cikin ƙasusuwana.

A wannan shekara, shirina na shirye-shiryen ya haɗa da karanta wani taska na abubuwan "taimakon kai" kan kula da yanayi. Yi tsammani? Ƙaddamar da labarai yana kawo ƙarin damuwa da damuwa. Haka ne, wani ya yi bincike a kan hakan, don haka ku tafi tare da shi, kuma ku iyakance ciyarwar ku zuwa minti biyar a rana. Na kuma koyi abin da dukanmu muka sani a matsayin gaskiya, kuma wannan shine yanayin wasu mutane yana haifar da halayen ku da yanayin ku. Tun da ba za ka iya gaba ɗaya guje wa mutane ba, za ka iya koyi yadda za ka iya fitar da munanan halayensu. Ko kuma, mafi kyau duk da haka, magance tare da ba zato ba tsammani. Yi murmushi sa’ad da suka fusata ko kuma suka fara tattaunawa mai daɗi da abokin da ba a ganuwa. Manufar ita ce cika guga na shigar da ku tare da abubuwa masu kyau, ta yadda abubuwan da ba su da kyau ba su da wurin zama.

Hanya mafi kyau don cike guga mai kyau ita ce tara tsare-tsare da dabaru masu kyau. Kamar wancan squirrel yana tara gyada, za ku iya tattara tunani mai kyau da kuzari a yanzu, don lokacin da kuke buƙatar su daga baya a cikin guguwar kankara ko lokacin da motarku ba za ta tashi ba.

Abin farin ciki, Oktoba shine daidai lokacin yin haka. Wani yana shirin gaba, kuma ya sanya ranar 5 ga Oktoba a matsayin Ranar Kasance Mai Kyau ta Ƙasa da Yin Wani Abu mai Kyau na Ƙasa. Yadda ake amfani da wannan - zaku iya aiwatar da abubuwa biyu lokaci guda. Multi-tasking a mafi kyawun sa.

Don haka, menene za ku iya yi don "Be Nice?" Me za ku iya yi don "Yin wani abu mai kyau?"

Wasu ayyukan haɓakawa na tafi-zuwa suna ɗaukar shara, murmushi ga mutane bazuwar, ko kuma yin ido kawai lokacin da ya dace. Lokacin da lokaci ya yi da za a “Yi Wani Abu mai Kyau,” dama ce tawa don tattara kayan gwangwani don ɗakin abinci na gida, narke cikin kabad ɗin kuma in ba da gudummawa ga bankunan tufafi da matsuguni, ko biya oda ga mutumin da ke bayan ku a ciki. layi. Koyaushe akwai wani abu da za ku iya yi don "Yi wani abu mai kyau" ga wasu. Yaya game da ɗaukar ɗan ƙaramin ɗan jaririn ku mai kyawun hali zuwa wurin kulawa na gida da zama a cikin harabar don tattaunawa da mutanen da suka zo tare? Wannan kuma yana aiki ba tare da dabbar dabba ba idan kuna iya fara tattaunawa cikin sauƙi. Wani lokaci amincewa yana da mahimmanci, don haka shirya gaba. Kowane mutum yana da waɗannan abokai da abokan aikin da suke ci gaba da ma'ana don tuntuɓar su - yi shi yanzu lokacin da kuke adana tunani mai daɗi. Ba za ku taɓa sanin irin tasiri mai kyau na kaiwa ga wani ba. "Kawai ina tunanin ku da duk nishaɗin da muka yi a…." na iya watsa tunanin rashin nasara ga mai karɓa.

A wurin aiki, ko da yake ba shi da sauƙi kamar na mutum, za ku iya ƙirƙirar naku nau'in katin "Values ​​in Action" kuma ku yi imel ɗin bayanin kula ga wanda kuke aiki da shi. Mafi kyau kuma, rubuta rubutu kuma sanya shi a cikin wasiƙar katantanwa. Yaushe ne karo na ƙarshe da kuka karɓi wani abu wanda ba talla ko lissafin kuɗi ba? Ko saita tunatarwar kalanda don imel mai inganci bayanin kula ga mutum ɗaya a farkon kowace rana kafin ku shiga cikin saƙonnin gaggawa. Babu wani abu da ya fi gaggawa kamar ginawa da kiyaye dangantakar ɗan adam.

Akwai bukukuwan “International” ko “National” guda 226 a cikin Oktoba – gami da 1 ga Oktoba, Ranar Kofi ta Duniya da 4 ga Oktoba, Ranar Kiwon Lafiyar Yara ta Kasa. Kuna iya jin daɗin kofi mai kyau na kofi na Habasha yayin rubuta bayanin kula ga mai ba da lafiyar yara kuma ku yi farin ciki duka "Yi Nice" da "Yi Wani Abu mai Kyau" ranar!

Kasance m-kuma ku kasance masu kyau!