Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Makon Fadakarwa na Tsaron Mara lafiya

An gane makon wayar da kan marasa lafiya daga 10 ga Maris zuwa 16 ga Maris na wannan shekara don nuna damar wayar da kan jama'a game da hana kurakuran likita, inganta gaskiya, da haɓaka al'adar aminci a cikin saitunan kiwon lafiya. Ambaton amincin majiyyaci na iya haifar da tunanin mutane da ke zamewa a jikakkun benaye da cibiyoyi kamar asibitocin da ke ba da kariya daga raunin marasa lafiya da ba dole ba. Idan kun kalli talabijin a ƙarshen 1980s da farkon 1990s, kuna iya tunawa da jigon magana, "Na fadi na kasa tashi, "wanda ya kasance wani ɓangare na tallace-tallace na 1989 don LifeCall, ƙararrawa na likita da kamfanin kariya. An ƙera tallace-tallacen don jan hankalin tsofaffi waɗanda ke zaune su kaɗai kuma za su iya fuskantar gaggawar likita, kamar faɗuwa. A wani gefen wannan ci gaba, wataƙila kun kasance kwanan nan zuwa wani wurin zama wanda ke da ɗan ƙarami inda makullin tsaro a kan hannayen ƙofa, aljihuna, da tanda ke da yawa.

Amintacciya a cikin yanayin yanayin kiwon lafiya ya kai nisa fiye da matakan matakan hawa da kulle-kulle a kan akwatunan magunguna. Amintaccen haƙuri ya ƙunshi al'adar faɗakarwa, shirye-shiryen isar da abubuwan da ke kusa da ɓacewa, da haɗin gwiwa mai ƙarfi a tsakanin ma'aikatan kiwon lafiya da tsarin don tabbatar da kulawa da marasa lafiya.

Colorado Access ta hanyar dabara ta haɗa ƙa'idodi na gida da na ƙasa don kafa tushe mai ƙarfi don matakan aminci na haƙuri. Baya ga bin ka'idojin da aka kafa, ƙungiyar tana aiwatar da matakan da suka dace don sa ido kan amincin majiyyaci gabaɗaya. Wannan ya haɗa da sarrafa damuwa na ingancin kulawa da korafe-korafe, waɗanda mahimman abubuwan sa ido kan amincinmu. Ba kamar hanyoyin mayar da martani waɗanda ke magance abubuwan da suka faru na tarihi kaɗai ba, ayyukan kula da lafiya da cibiyoyi na iya ba da fifikon dabarun da za su iya tsinkaya da tsara al'amuran aminci kafin su taso.

Manufofin inganta lafiyar marasa lafiya

Manufofi suna da mahimmanci wajen tabbatar da amincin majiyyaci ta hanyar ayyana tsammanin, saita iyakoki, kafa ƙa'idodin haɗa kai da keɓancewa, da kuma fayyace daidaitattun ka'idoji. Manufofin sun kafa daidaitattun ayyuka don fannoni daban-daban na isar da kiwon lafiya, gami da kulawar asibiti, bayar da rahoto, kula da kamuwa da cuta, da sadarwar haƙuri. Ta hanyar tabbatar da daidaito a cikin ayyuka a cikin masu ba da sabis na kiwon lafiya da saitunan, halayen sun zama daidaitattun, an rage bambance-bambance, kuma daidaito ya fito, wanda ya rage yiwuwar kurakurai saboda ma'aikatan kiwon lafiya na iya tsammanin matakan da ke cikin wani aiki ko shiga tsakani.

Ayyuka masu dacewa suna taimakawa rage nauyin hankali akan masu samar da kiwon lafiya. Lokacin da aka daidaita hanyoyin, masu sana'a na kiwon lafiya za su iya dogara da ka'idojin da aka kafa maimakon yin sababbin yanke shawara ga kowane mai haƙuri.

Rage haɗari kafin ya zama abin damuwa

Muna rage haɗarin kamuwa da cuta ta hanyar iyakance kamuwa da cututtukan da ke haifar da cututtuka ta hanyar sanya abin rufe fuska da wanke hannu. Binciken yanayin kiwon lafiya da sa ido kan cututtuka na iya taimakawa wajen hasashen yaduwar cututtuka, ba da damar aiwatar da matakan rigakafi akan lokaci, abubuwan da aka yi niyya, da rarraba albarkatu don rage tasirin tasirin lafiyar jama'a.

Koyar da marasa lafiya game da aminci

Ilimin haƙuri yana haɓaka wayar da kan jama'a game da yuwuwar haɗarin aminci, ƙarfafa mutane don ganewa da kuma magance haɗari ko damuwa. Saitunan kiwon lafiya na ɗabi'a na iya tantance haɗari ta hanyar gudanar da gwajin kashe kansa ga kowane mai shigowa lafiyar ɗabi'a ko abokin ciniki mai amfani da abu, tare da raba matakai don ƙirƙirar tsarin tsaro, koda kuwa mutum bai gabatar da shi azaman haɗari ga kansu ko wasu ba. A lokacin tantancewar, wayar da kan mutane abubuwan da ke akwai a cikin al'umma idan har za su ji cewa sun kasance haɗari ga kansu ko wasu ba kawai ba wa waɗannan mutane damar sanin zaɓuɓɓukan da za su iya tallafa musu a lokacin rikici ba, amma ya sanya waɗancan mutanen da suka karɓi wannan masu kula da ilimi na kiyaye tsaro kuma su iya raba wannan albarkatun tare da wasu idan sun taɓa buƙata.

Maƙasudai da Sakamako Maɓalli (OKRs)

Colorado Access ya haɓaka OKRs, waɗanda aka yi amfani da su azaman tsarin saitin manufa wanda ya daidaita ƙungiyar tare da dabarun da aka raba wanda zai ciyar da ƙungiyar gaba da sauri. Ta hanyar gano ɗayan manyan OCRs ɗin mu a matsayin kasancewa kungiya mai cibiya, Colorado Access yana haɓaka al'adun aminci, yana ba da fifiko ga jin daɗin rayuwa da gamsuwar membobinta sama da komai. Wannan sadaukar da kai ga kulawar membobi yana jaddada sadaukarwar ƙungiyar don ba kawai saduwa ba amma ƙetare mafi girman ƙa'idodin inganci da aminci a cikin isar da lafiya. Ta hanyar rungumar OKRs a matsayin tsarin saiti na buƙatu, Colorado Access yana ba ƙungiyoyinta damar daidaita ƙoƙarin, haɓaka ci gaba, da kuma ciyar da ƙungiyar zuwa ga babban aikinta tare da ingantaccen aiki wanda ba a taɓa gani ba.

Mahimmanci, tabbatar da amincin majiyyaci ya ketare bin ka'ida kawai ko matakan mayar da martani - yana buƙatar aiwatarwa, cikakkiyar hanyar da aka samo asali a cikin tsarin isar da lafiya. Manufofin suna aiki a matsayin ginshiƙi, samar da taswirar hanya don daidaitattun ayyuka da kuma rage nauyin fahimi akan masu samar da lafiya. Bugu da ƙari, ta hanyar rage haɗari kafin su bayyana a matsayin damuwa na aminci da kuma ilmantar da marasa lafiya game da haɗarin haɗari, muna ƙarfafa mutane su zama masu shiga tsakani a cikin amincin kansu. A Colorado Access, ƙaddamar da mu ga aminci ba kawai akwati ba ne; an haɗa shi a cikin DNA ɗin ƙungiyar mu, wanda aka nuna a cikin tsarin OCRs ɗin mu wanda ke ba da fifiko ga kulawa da memba sama da komai. Ta hanyar haɗa kai da dabaru na ƙa'idodin ƙa'idodi na gida da na ƙasa, sa ido mai ƙarfi, da al'adun haɗin gwiwa, muna da ƙuduri a cikin manufarmu don isar da kyakkyawan tsarin kula da lafiya wanda ya wuce tsammanin da kuma tabbatar da jin daɗin duk waɗanda muke hidima ta hanyar tabbatar da amincin haƙuri.