Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Rangwame: Gudu ba na kowa ba ne

A cikin ruhin haɗa kai, ba na rubuta wannan don gamsar da kowa da kowa ya kamata su fara gudu ba. Akwai da yawa wadanda ba sa sonsa ko kadan, ko kuma jikinsu ya hana su yi, ko duka biyun, kuma na yaba da hakan. Duniyar mu za ta kasance mai ban sha'awa idan kowa ya raba sha'awa iri ɗaya! A cikin rubuta hangen nesa na game da gudu, ina fata shine neman rashin aiki, sha'awar rayuwa, da ma'anar da yake ba ni, wanda zai iya dacewa da kowa. Ga waɗanda ke da sha'awar yin gudu akai-akai, Ina fatan rabawa ta tawali'u na iya ƙarfafa ku da ku ƙara bincika shi kuma kada ku karaya.

Gudu kuma ina da dangantaka mai ƙarfi, gwajin lokaci. Shi ne wanda aka gina shi tsawon shekaru da yawa, kuma a cikin tafiyata an sami yalwar girma da faduwa (na zahiri da na alama). Yin wani abu a yanzu wanda a baya na yi tunanin zan iya faufau yi, sa'an nan kuma tabbatar da akai-akai cewa a gaskiya ni iya yi shi, tabbas shine dalilin #2 da nake gudana marathon a cikin shekaru goma da suka gabata. Dalilina na #1 na gudu a zahiri yana canzawa da ranar, ya danganta da inda nake cikin horo na, ko kuma idan ma ina horon tsere na gaba kwata-kwata.

“Baka gajiya? Da na gaji sosai!”

Ban sani ba ko an bar ni in raba wannan sirrin daga jama'ar masu gudu, amma zan ci gaba: mu do a gundura! Na bar kaina ya gaji kuma gabaɗaya na ji kowane irin abubuwa marasa daɗi kafin, lokacin, da kuma bayan dogon gudu. Masu tseren juriya ba su tsira daga gajiya ba, kuma ba su guje mana sihiri da bakan gizo ba. Jarabawa, zullumi da girma ne suka sa gudu ya zama mai tursasawa kuma mai fa'ida. Na tuna wani zance daga fim din "A League of Your Own," Inda fitacciyar jaruma Dottie, wacce kyakkyawa Geena Davis ta buga, ta koka game da wasan ƙwallon kwando da wahala, wanda kocinta, wanda fitaccen ɗan wasan Tom Hanks ya buga, ya amsa: “Ya kamata ya yi wahala. Idan ba wuya ba kowa zai yi. Abu mai wuya shine abin da ke sa shi girma. " Zan sake tabbatar da cewa gudu ba na kowa bane saboda ingantattun dalilan da na kira a sama. Kamar yadda yake da mahimmanci, duk wanda na yi magana da shi ya yarda cewa maki a makarantar da suke jin sun fi alfahari da samun su ne waɗanda suka fi aiki da wahala.

Ba Jikin Jiki Kawai ba

Gudu ta zama hanyar rayuwa a gare ni. Ya wuce gina ƙarfin hali, kiyaye dacewa, da kuma kawar da damuwa. Abin da muke ci gaba da koya kan yadda gudu ke tasiri jikin ɗan adam m. Ina jin daɗin bitar irin waɗannan labaran, amma ina gudu don fiye da fa'idodin jiki. Akwai wasu abubuwa masu kyau da yawa da za su iya fitowa ta hanyar gudu waɗanda ba safai ake magana akai ba, amma da gaske ya kamata. Gudu yana ba ni damar sake saitawa daga mummunan kwanakin da na yi, ɗaya a kan ɗayan, alhali kuwa kome ba kuma na gwada ya. An tilasta min sulhu da abubuwan da ba su da daɗi waɗanda ba su yi mini hidima ba face sanya ni cikin nadama da kunya. Lokacin da kake gudu na tsawon sa'o'i a karshen, sauraron waƙoƙi 50 iri ɗaya da kuma tafiyar da hanya ɗaya da ka yi sau da yawa, babu makawa tunaninka zai yi yawo. Eh kun canza abubuwa sama, amma har yanzu akwai iyaka. Babu makawa, za ku yi tunani game da abubuwan da suka wuce nisan da kuka yi gudu, nawa kuka rage don tafiya, lokacin da za ku iya samun gul ɗinku na gaba ko ɗimbin dabino, da duk wani tunanin duk wanda ke ƙoƙarin tsira daga tsawon mil 15. gudu zai yi.

Ba na yawan haɓakawa multitasking, amma gudu ya ba da kansa a matsayin aikin da ni da wasu da yawa muka tsara don yin zuzzurfan tunani, tsara rayuwa, da bikin rayuwa. Akwai kowane irin koyo akan hanyar mai gudu, kuma. Don farawa tare da bayyane, i, za ku ƙarin koyo game da yadda jikin ku ke amsa aiki da yadda ake gudu mafi kyau a yanayi daban-daban. Idan kun sanya shi batu, za ku iya koyan birane ta hanyar-da-ta hanyar da ba za ku iya ta hanyar sauran hanyoyin tafiya ba. Kuna so ku san hanya mafi kyau don yanke ta cikin Lambun Lambun yayin faretin Mardi Gras? Yaya game da ku a Kudancin Boston kuma kuna marmarin amfani da ɗakin wanka na jama'a? Menene wani yanki mara ƙima na Kogin Platte ta Kudu da za ku iya tafiya kawai? Zagawa da ƙafa ya sa na ƙara sanin fitattun wurare da ma abubuwan da ke tafe a cikin al'umma, domin a zahiri na shiga cikin su cikin haɗari. Amma za ku kuma koyi ba tare da shakka ba abin da naku halaye ke game da yadda kuke rikewa dukan manufa da koma baya da kuke fuskanta. Me kuka fi burge ku kuma ta yaya kuke kashe rashin shakkar kai? Abin da kuka cim ma tare da turawa kanku zuwa taki mai sauri ko tsayin nisa za ku iya ɗauka tare da ku a duk sauran burin.

Dabaru na Kasuwanci

Ga kowane tsere na kafa maƙasudai iri ɗaya: jin daɗin inda nake, gamawa, da koyo daga wasu. A lokacin tseren, duk mahalarta dangi ne. Yana da wuya tseren gasa sai dai idan kun kasance ƙwararren ɗan wasa a farkon kalaman, har ma sai kun gani. manyan labarai sun bayyana. Dukkanmu muna taya juna murna da neman juna. Gudun nisa shine mafi yawan wasannin motsa jiki na ƙungiyoyin da zan iya tunani akai. Wannan wani dalili ne na gudu. tserena na farko na kasance a kan kaina, kamar yadda yawancin masu farawa suke. Kuna karatu, horarwa, kuma kuna tsarawa, amma zo ranar tsere har yanzu ba ku san abin da kuke tsammani ba. Ina godiya har abada ga matar da ta raba ta ibuprofen tare da ni a kan mil 18. A yanzu koyaushe ina kawo ibuprofen kaina, acetaminophen da Band-Aids a kan hanya, kuma ina sa ido ga wasu mabukata. Lokacin da na ƙarshe samun biya ni'ima a gaba na farkon-lokaci, shekaru daga baya, shi ne cewa cikakken da'irar lokacin da na yi bege, kuma ya kasance mai cika rai da kuma cikakke. Ga sauran darussa na ƙasƙanci da na koya:

  1. Nemo dalilin ku. Wataƙila yana kafa gudu a matsayin al'ada wanda ita ce manufar ku. Idan haka ne, sanya wannan al'ada ta keɓance kuma ba abin ban tsoro ba kamar yadda na fara yi. Wataƙila kun riga kun yi gudu akai-akai amma kuna son sabon abu kuma mafi girma. Idan tseren da aka tsara ba su burge ku ba, ku tsara abinku. Wataƙila kuna son yin wani abu da ke jin kan iyaka ba zai yiwu ba a gare ku, kamar gudu a kusa da City Park sau biyar cikin wani taki, ko ba tare da tafiya ba, ko kawai ba tare da son mutuwa ba. Makullin shine burin ku dole ne yayi ta'azzara da zaburarwa ka.
  2. Yi magana da sauran masu gudu. Mutanen da suka cancanci (kuma sun gudu) a Boston Marathon, ko wanda akai akai ultras, ko kuma sun yi dukan jinsi tura yan uwa akan ababen hawa (an yarda). sun kasance daga cikin mafi alherin mutane da na taba haduwa da su. Gabaɗaya magana, masu gudu suna son shagon magana kuma koyaushe muna farin cikin taimakawa!
  3. Samun magoya bayan ku ko ƙungiyar tallafi (su da kansu ba dole ba ne su yi gudu ba, dole). Ko da ka horar da kai gaba ɗaya a matsayin kerkeci, za ka buƙaci mutane su faranta maka rai kuma su tunatar da kai game da nisan da ka zo da kuma babban abin da yake da shi lokacin da ka buga wani muhimmin mataki da za ka iya ragewa. Abokina Marina ta yi dariya sosai lokacin da na ce karshen mako mai zuwa "Na yi gudun mil takwas ne kawai." Ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya ce da ƙaunataccen abota da nake riƙe.
  4. Kasance mai budaddiyar zuciya da gwaji tare da tsarin ku gwargwadon yiwuwa. Abin da abinci / abin sha / kayan aiki / hanya / lokacin rana yana aiki ga abokiyar ku na iya yin aiki a gare ku. Abin da ya yi aiki da kyau a karshen makon da ya gabata na iya yin aiki gobe. Gudu na iya zama m.
  5. Waƙoƙin ƙarfi. Nemo adadin da za ku iya kuma yi amfani da su da dabara. Ina sanya tawa awa guda tsakanina akan jerin waƙoƙi na na tsere kuma ina da jerin waƙoƙi daban don kawai waƙoƙin ƙarfi don kunna akan buƙata. Ina tsammanin kiɗa yana kiyaye ɗabi'a da sauri fiye da littattafan sauti ko kwasfan fayiloli, amma ga kowane nasu. Ga waɗanda ke tafiya ba tare da ko waɗanda ba su ji ba, ba da fifiko ga hanya tare da mafi kyawun ra'ayi ko nishaɗin ƙasa, ko nuni ko fim don kallo daga injin tuƙi wanda zai sa ku shiga. Af, akwai kuma shirye-shirye tare da jagorori ga masu gudu waɗanda suke makafi da yawan tsere suna ba da damar tseren duo ko keken hannu. Idan kana da nufin, za ka iya samun hanya.
  6. Ka zama ɗan camfi. Da gaske. Na yi amfani da belun kunne na da ke mutuwa a ƙarshe tara Marathon (sun fara rashin aiki a ce shekaru huɗu da suka wuce) saboda na yi nasarar kammala duk tseren, har ma da Lake Sonoma 50 (gudu na farko da na ƙarshe). Lokacin da na'urar kunne ta ƙarshe ta mutu a kaina, Ina da niyyar samun alama da launi iri ɗaya, kodayake a ƙarshe zan iya shiga wayewarmu ta zamani kuma in sami na gaske mara waya.
  7. Rungumar cewa za ku sami koma baya. Alhamdu lillahi, za ku kuma gina manyan sabbin matakan ƙarfin gwiwa da girman kai. Musamman da zarar kun ci karo da babban burin ku na farko mai ban sha'awa, waɗannan koma baya ba za su ji babba ba. Bayan shekaru na gudu, kuna tsammanin samun koma baya kuma kuna jin ƙarin ci gaba ta wata hanya.
  8. Shirya kwas ɗin ku sosai kuma ku tsara lokacin da kuka ɓace. Zai zama abin takaici kuma watakila ban tsoro, amma sau da yawa lokacin da na rasa na sami sabbin wurare masu kyau kuma na sami damar ƙara nisa da ban yi tsammanin zan iya yi ba!
  9. Kasance mai taurin kai amma sassauƙa game da jadawalin tafiyarku. Rayuwa tana jan mu a wurare da yawa, wani lokacin adawa, kwatance. Girmama kwanakinku mai tsawo da aka ayyana. Kada ku wuce gona da iri dare da rana. Yi kyau tare da kin amincewa da gayyata don tafiya yawon shakatawa, halartar bukukuwan kiɗa, da sauran fitattun abubuwan da ka san za su gwada kaddara da yawa.
  10. Ɗauki lokaci. Jirgin kasa-kasa. Na cire duk na 2020, kamar yadda mutane da yawa suka yi, kuma a maimakon haka na yi azuzuwan raye-raye na samba. Yana da ban mamaki.

Albarkatun Ina So

Hal Higdon

TaswiraMyRun

Babu Dan Wasan Nama

Colorado Front Runners

Lokacin Karewa

Na bana Ranar Gudun Duniya (1 ga Yuni), kawai ku fita kuyi aikin da kuke so. Idan sha'awar ku ta yi muku duk abubuwan da gudu ke yi a gare ni (wataƙila ma ƙari?), Madalla! Idan baku sami abun ba tukuna, ci gaba da dubawa. Idan kuna son gudu amma kuna jin tsoro kaɗan, gudu a tsorace! Babu lokacin da ya dace don fara sabon abu (sai dai idan horo ne don tsere, a cikin abin da za ku iya buƙatar kawai adadin makonni don farawa).

 

Idan ba ku da tabbas kafin fara kowane shirin motsa jiki, da fatan za a yi magana da likitan ku.