Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Daidaita zuwa Sabon Aiki Yayin Aiki Nesa

Kwanaki na farko a cikin sabon ofis koyaushe suna tashe jijiyoyi. Gabaɗaya, na farka kafin ƙararrawana cewa zan yi barci, in zo a makare, in yi wani mummunan ra'ayi na farko. Ina ciyar da karin lokaci don ɗaukar kayana da yin gashin kaina, da fatan in yi ƙwararru sosai. Sa'an nan, na bar gidan ba'a da wuri, kawai a kan hanya cewa zirga-zirga ba zai yiwu ba a ranar. Da zarar na isa wurin sai a sami tashin hankali, rubuta takarda, sabbin mutane, da sabbin bayanai.

Lokacin da na fara aiki na a Colorado Access a watan Yuni 2022, ba komai bane haka. Wannan shine karo na farko na fara sabon matsayi a cikin saiti mai nisa. Wannan yana nufin babu tashin hankali na tafiya, babu radadin kaya, kuma babu fahimtar-ku-tattaunawar ku a kusa da ɗakunan ofis ko a cikin dakunan hutu. Wannan shine farkon gabatarwa na ga sabuwar duniyar aikin ofis.

Lokacin da barkewar cutar ta rufe ofisoshi da nisa a cikin bazara na 2020, Ina ɗaya daga cikin na farko a wurin aiki da aka canza zuwa aikin nesa na wucin gadi. A lokacin ina aiki da tashar labarai kuma ban taba mafarkin zan taba yin aiki a gida ba, saboda yanayin aikin. Ta yaya za mu iya haɗa shirye-shiryen talabijin kai tsaye tare a gida? Ba za a sami rumfunan sarrafawa ba, ba hanyar da za a iya sadarwa da sauri game da labarai masu watse ba, kuma babu hanyar shiga faifan bidiyo na cikin gida. An yi magana game da yadda wannan maganin na wucin gadi zai canza komai, har abada. Ta yaya, yanzu da aka kafa mu duka don yin aiki daga gidajenmu, za mu iya komawa aiki a ofis 100% na lokaci? Amma da zarar lokacin bazara na 2021 ya yi birgima, an dawo da mu kan teburinmu a cikin tashar kuma zaɓin yin aiki daga nesa ya daina. Na yi farin cikin ganin abokan aikin da na sani kusan shekaru biyar; Na yi kewar su a cikin shekarar da ta gabata. Amma na fara sha'awar ɓatar lokacin da na kashe a farke da wuri don yin shiri sannan na zauna a cikin mota akan I-25. Tabbas, kafin cutar ta barke, Na ɗauki ƙarin lokacin da na kashe ina tafiya da yin shiri kamar yadda aka bayar. Ban taba tunanin akwai wata hanya ba. Amma yanzu, na yi mafarki game da waɗannan sa'o'i da kuma yadda aka yi amfani da su a cikin 2020. Wannan lokacin ya kasance don tafiya kare na, jefa kaya a cikin wanki, ko ma samun karin barci.

Don haka, lokacin da na koyi cewa matsayina a Colorado Access zai kusan zama nesa, sha'awa ta farko ita ce in yi farin ciki! Waɗancan sa'o'in rayuwata na safe da la'asar da aka yi ta tafiya, yanzu sun sake zama nawa! Amma sai tarin tambayoyi suka shiga zuciyata. Shin zan iya hada kai da abokan aikina haka idan ba na ganinsu a kowace rana kuma ban taba yin wani lokacin aunawa tare da su a cikin mutum ba? Zan yi hauka-hankali? Zan iya maida hankali cikin sauki a gida?

Ranar farko na aiki ta zo, kuma, ba shakka, ba ranar farko ta al'ada ba ce. An fara da kiran waya daga IT. Na zauna a bene na ofis ɗin tare da kwamfutar tafi-da-gidanka na aiki saboda har yanzu ban saita sabon filin aiki na ofishin gida ba. Daga nan na yi la'asar ta kan tarukan kama-da-wane na Microsoft Teams da zama ni kaɗai a cikin gidana ina binciken fannoni daban-daban na kwamfutar tafi-da-gidanka, kafin in tafi zuwa sabon horo na aikin hayar.

Da farko, ya kasance ɗan ban mamaki. Na ji an katse kadan. Amma na yi mamakin ganin cewa a cikin ƴan makonni kaɗan, na ji kamar na fara ƙulla alaƙar aiki da gaske, na sami tsagi na, kuma na ji kamar wani ɓangare na ƙungiyar. Na fahimci cewa, a wasu hanyoyi, na sami damar mai da hankali sosai a gida, domin na zama irin mutumin da ke yin hira a ofis idan wani yana aiki kusa da ni duk yini. Na sake samun lokacin da na rasa lokacin tafiya kuma na ji ƙarin abubuwa a gida. Na rungumi sabuwar duniyar aiki-a-gida, kuma na ƙaunace ta. Tabbas, hulɗar da na yi da sababbin abokan aikina ta ɗan bambanta, amma sun ji kamar na gaske da ma'ana. Kuma isar da tambaya ba abu ne mai wahala ba.

Sabon saitin aikina gabaɗaya wasan ƙwallon ƙafa ne daban. Iyalina suna kusa da ni kuma kare na ya hau kan cinyata don yin taro. Amma ina jin daɗin wannan sabuwar hanyar rayuwa kuma na gano cewa bai bambanta da yadda ake yin abubuwa na gargajiya ba, kamar yadda na yi tunani. Har yanzu ina iya yin taɗi da abokan aikina da yin ba'a, har yanzu zan iya kasancewa wani ɓangare na tarurruka masu fa'ida, har yanzu ina iya haɗa kai da wasu lokacin da ake buƙata, kuma har yanzu ina jin kamar wani ɓangare na wani abu mafi girma fiye da kaina. Don haka, yayin da lokacin rani ke gabatowa kuma na rubuta a cikin iska mai kyau na baranda ta baya, zan iya yin la'akari da cewa daidaitawar ba ta da wahala haka, kuma tsoron da nake da shi yanzu duk ya ɓace. Kuma ina godiya da wannan sabuwar hanyar aiki.