Please ensure Javascript is enabled for purposes of website accessibility Tsallake zuwa babban abun ciki

Samun damar Colorado yana tallafawa Membobi Ta Canje-canje na Medicaid na Gaggawa na Kiwon Lafiyar Jama'a

Kamar yadda ci gaba da rajista na Medicaid da aka sanya a yayin gaggawa na lafiyar jama'a ya zo kusa, Colorado Access yana taimaka wa mambobi su bi matakai na gaba don kula da lafiyar lafiya.

DENVER  - Colorado Access, mafi girma kuma mafi gogaggen shirin kiwon lafiyar jama'a a cikin jihar, yana aiwatar da wayar da kan jama'a da haɗin kai tare da membobi, masu samarwa, da ƙungiyoyin al'umma don taimakawa mutane zuwa ƙarshen ci gaba da ɗaukar Medicaid da gaggawa na lafiyar jama'a (PHE).

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira na 2023 Omnibus, ci gaba da cancanta zai ƙare kuma Colorado za ta koma tsarin sabuntawa na yau da kullum don Medicaid, wanda aka sani da Health First Colorado a gida, da Tsarin Kiwon Lafiyar Yara Plus (CHP+). Coloradans waɗanda suka sami fa'idodi ta waɗannan shirye-shiryen dole ne su nemi sabunta fa'idodin su ta hanyar sabuntawa kuma wasu na iya buƙatar samun wasu ɗaukar inshorar lafiya, bisa ga buƙatun Medicaid.

Colorado Access yana aiki tare da Ma'aikatar Kula da Kiwon Lafiya ta Colorado da Kuɗi (HCPF) don sanar da jagoranci membobin ta wannan tsari. Kungiyar kuma tana aiki da ita Haɗa don Lafiyar Colorado, Kasuwa don Coloradans don siyan inshorar lafiya, ƙawancen lafiya na gida kamar Mile High Health Alliance da kuma Aurora Health Alliance, da kuma ba da kuɗin ƙwararrun masu rajista biyu don mayar da hankali kan wayar da kan waɗanda ke da rashin tsaro ta hanyar gidaje Ƙungiyar Colorado don Marasa Gida. Don tabbatar da masu samar da sadarwa tare da marasa lafiya game da canje-canje, Colorado Access yana aiki kai tsaye tare da abokan hulɗar al'umma da masu samarwa da marasa lafiya ta hanyar yakin neman bayanai da kuma samar da albarkatu. Wannan ya haɗa da haɗa kai da Denver Probation, Arc na Adams County, Kwamitin Tsarewa na Duniya, Da kuma Sashen Sabis na Jama'a na gundumar Arapahoe. Har ila yau, ma'aikatan Colorado Access suna sanya bayanai a cikin wuraren abinci, akan rediyon yaren Sipaniya, da haɗin kai tare da membobin al'umma kai tsaye.

"Ƙarshen ci gaba da ɗaukar hoto zai zama farkon bita na cancanta ga dubun dubatar Coloradans waɗanda ke da Health First Colorado a matsayin inshorar lafiyar su, kuma membobin za su buƙaci ɗaukar mataki don ci gaba da ɗaukar lafiyar su," in ji Annie Lee, shugaban. da Shugaba na Colorado Access. "Wasu ba za su sake cancanta ba kuma suna buƙatar haɗi zuwa inshora na kiwon lafiya ta hanyar wasu hanyoyi, wasu za su sake cancanta ta atomatik ta hanyar tsarin da jihar ta kafa, wasu kuma ba za su cancanci samun Lafiya ta Farko Colorado ba, amma za su cancanci Shirin Kiwon Lafiyar Yara. Plus. Ba tare da la'akari da yanayin ba, muna nan don kewaya wannan tsari tare da kowane membobinmu. Da fatan za a kira, muna nan don taimakawa."

Kwanan sabuntawar memba ya dogara ne akan watan da aka fara ɗaukar hoto. Tashin farko na fakitin sabuntawar inshora suna fita a cikin Maris don membobi tare da kwanan watan sabuntawa na Mayu. Idan ba a sami amsa ba, ɗaukar hoto zai ƙare a ranar ƙarshe ta watan sabuntawa na shekara-shekara. Tsarin sake tantancewa ga duk membobin Colorado na farko na Lafiya a duk faɗin jihar za su faru a cikin watanni 12, don haka ba duk membobin za su sabunta lokaci guda ba. Membobi za su kasance don sabuntawa a cikin watan kalanda da suka yi rajista.

Samun shiga Colorado yana isa ga membobi ta hanyar saƙonnin rubutu, imel, kiran murya mai mu'amala (IVR), da wayar da kai kai tsaye zuwa ga mafi girman haɗari. An horar da sabis na abokin ciniki da ƙungiyoyin sabis na rajista na Medicaid kan yadda za su taimaka wa kowa ya haɗa da albarkatun da suke buƙata—ciki har da wasu zaɓuɓɓuka don inshorar lafiya.

Idan kun kasance memba, mafi mahimmancin matakan da za ku ɗauka don tabbatar da ci gaba da ɗaukar hoto sune:

  • Bude wasikunku
  • Kira lambar da ke kan katin inshora tsakanin sa'o'i 8:00 na safe zuwa 5:00 na yamma Litinin zuwa Juma'a don neman taimako.
  • Kammala, sa hannu, kuma dawo da takaddun sabunta ku
  • Sabunta adireshin ku a co.gov/PEAK
  • Nemo ranar sabunta ku a co.gov/PEAK

Don ƙarin bayani da goyan baya tare da koyo game da zaɓuɓɓukan ɗaukar hoto na lafiyar ku, da fatan za a kira Colorado Access a 800-511-5010 ko ziyarci https://www.coaccess.com/.

# # #

Game da Colorado Access

A matsayin mafi girma kuma mafi gogaggen tsarin kiwon lafiyar jama'a a cikin jihar, Colorado Access kungiya ce mai zaman kanta wacce ke aiki fiye da kewaya ayyukan kiwon lafiya. Kamfanin yana mai da hankali kan biyan buƙatun mambobi na musamman ta hanyar haɗin gwiwa tare da masu samarwa da ƙungiyoyin al'umma don samar da ingantacciyar kulawa ta keɓantacce ta hanyar sakamako mai aunawa. Ra'ayinsu mai zurfi da zurfi game da tsarin yanki da na gida yana ba su damar ci gaba da mai da hankali kan kulawar membobin yayin da suke haɗa kai kan tsarin aunawa da dorewar tattalin arziki waɗanda ke yi musu hidima mafi kyau. Ƙara koyo a http://coaccess.com.